Walailak Day

ผลการแข่งขันเทนนิสเยาวชนวลัยลักษณ์เดย์ ประจำปี 2561



มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ (งานส่งเสริมกีฬาและสุขภาพ) ได้จัดการแข่งขันเทนนิสเยาวชนวลัยลักษณ์เดย์ประจำปี 2561 เนื่องในโอกาสครบปีที่ 26 แห่งการสถาปนามหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ ระหว่างวันที่ 24-25 มีนาคม 2561 ณ สนามกีฬาเทนนิส มหวิทยาลัยวลัยลักษณ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช รับรองการแข่งขันโดยสมาคมกีฬาเทนนิส ลอนเทนนิส แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
สรุปผลการแข่งขันมีดังนี้

เพศหญิง
รุ่นอายุ 10 ปี หญิงเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ ปาทิตตา แก้วสองเมือง (พัทลุง)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ภัทรจาริน วนศิริพร (ชุมพร)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เมธินี ทองเสนอ (ภูเก็ต)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 รุจาภา จันทวัฒนะ (สงขลา)

รุ่นอายุ 12 ปี หญิงเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ นภัสกร สมิตไมตรี (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 โยษิตา ศรีพร (สุราษฎร์ธานี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ชวธิดา เจริญ (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ชวิศา เจริญ (สงขลา)

รุ่นอายุ 14 ปี หญิงเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ โยษิตา ศรีพร (สุราษฎร์ธานี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นภัสกร สมิตไมตรี (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ชวธิดา เจริญ (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ชวิศา เจริญ (สงขลา)

รุ่นอายุ 16 ปี หญิงเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ ปณิตา แก้วสองเมือง (พัทลุง)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จารุกร กุญชรินทร์ (กาญจนบุรี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ญาณิศา ลีนานุนารถ (พังงา)

รุ่นทั่วไป หญิงเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ ดร.ลัคณา พิมพ์จันทร์ (นครศรีธรรมราช)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 สุนันทา ศรีเอียด (นครศรีธรรมราช)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 สุรางค์ จันทร์สงแก้ว (นครศรีธรรมราช)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จารุกร กุญชรินทร์ (กาญจนบุรี)

รุ่นอายุ 25 ปี
-รางวัลชนะเลิศ อัฐวิกร กูลศิริศรีตระกูล (พัทลุง)
-รางวัลชนะเลิศ ศุภรักษ์ สุวรรณรักษ์ (สุราษฎร์ธานี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 สมิทธิ สมิตไมตรี (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 สกลวรรธน์ ไตรสัตยา (ชุมพร)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 กัลย์ปณชัย กญชรินทร์ (นครศรีธรรมราช)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จารุกร กุญชรินทร์ (กาญจนบุรี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ปณิชา กิตติภัฎธนาโชค (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ภาณุภณ กิตติภัฎธนาโชค (สงขลา)

เพศชาย
รุ่นอายุ 10 ปี ชายเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ เบญจามินธ์ เซี่ยงเห็น (ภูเก็ต)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 พัทธดนย์ ไลอ้อน (ชุมพร)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 อนุสรณ์ ธรรมกุล (สุราษฎร์ธานี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 อริยพล หลีกุล (สงขลา)

รุ่นอายุ 12 ปี ชายเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ อัฐวิกร กูลศิริศรีตระกูล (พัทลุง)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นราวิชย์ ลี่สุวรรณ (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 อริยพล หลีกุล (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เบญจามินธ์ เซี่ยงเห็น (ภูเก็ต)

รุ่นอายุ 14 ปี ชายเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ พชร สุขเลี่ยน (ภูเก็ต)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ศุภรักษ์ สุวรรณรักษ์ (สุราษฎร์ธานี)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ทินภัทร เทียนธวัช (กระบี่)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 มาซซิโม เซมินาโตเร (ภูเก็ต)

รุ่นอายุ 16 ปี ชายเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ พฤกษ หังสพฤกษ์ (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 สกลวรรธน์ ไตรสัตยา (ชุมพร)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เดนนิส แวนเซทเทิล (ภูเก็ต)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 พชร สุขเลี่ยน (ภูเก็ต)

รุ่นอายุ 18 ปี ชายเดี่ยว
-รางวัลชนะเลิศ พีรพัฒน์ เชาว์พัฒนากุล (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 เดนนิส แวนเซทเทิล (ภูเก็ต)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 พฤกษ หังสพฤกษ์ (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 สกลวรรธน์ ไตรสัตยา (ชุมพร)

รุ่นทั่วไป ชาย
-รางวัลชนะเลิศ พีรพัฒน์ เชาว์พัฒนากุล (สงขลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 อนุพงศ์ อาหลี (ยะลา)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 สรศักดิ์ ชิตชลธาร (นครศรีธรรมราช)
-รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 อลงกรณ์ อาหลี (ยะลา)



ประมวลภาพ

TOP